Skip to content
nhathuoc365.io.vnnhathuoc365.io.vn
  • Trang Chủ
  • Cửa hàng
  • Bonidiabet
  • Boni Smok
  • Login
  • Cart / 95.000 ₫ 2
      • × Beyo 1 × 0 ₫
      • × AcetylCystein Boston 200mg 1 × 95.000 ₫

      Subtotal: 95.000 ₫

      View cartCheckout

  • 2

    Cart

    • × Beyo 1 × 0 ₫
    • × AcetylCystein Boston 200mg 1 × 95.000 ₫

    Subtotal: 95.000 ₫

    View cartCheckout

  • Paracetamol Imex 325mg
  • Antarene Codein 200mg/30mg
Tìm kiếm
Nhathuoc365.io.vn là nền tảng nhà thuốc trực tuyến đáng tin cậy, chuyên cung cấp đa dạng các sản phẩm chăm sóc sức khỏe, thực phẩm chức năng và thuốc chính hãng, với mục tiêu nâng cao chất lượng cuộc sống cho mọi gia đình Việt.
Danh mục sản phẩm
  • Bánh Ăn Dặm Cho Bé
  • Bao cao su
  • Bù Nước và Điện Giải
  • Chăm Sóc Cơ Thể
  • Chăm Sóc Răng Miệng
  • Cốc nguyệt san
  • Dầu Gội Đầu
  • Dung Dịch Tiêm Truyền
  • Dung Dịch Vệ Sinh Nam
  • Dung Dịch Vệ Sinh Nữ
  • Gạc Rơ Lưỡi
  • Gel bôi trơn
  • Hormon - Nội Tiết Tố
  • Hương Liệu
  • Kem chống nắng
  • Kem dưỡng ẩm
  • Kem Dưỡng Da
  • Kẹo
  • Khẩu trang
  • Máy đo đường huyết
  • Máy đo huyết áp
  • Máy Tăm Nước
  • Máy Tạo Oxy
  • Men Tiêu Hóa
  • Men Vi Sinh
  • Mỹ phẩm
  • Nước Súc Miệng
  • Nước Tẩy Trang
  • Que thử thai
  • Sữa Rửa Mặt
  • Thiết bị y tế khác
  • Thuốc Bổ Mắt
  • Thuốc Cai Rượu
  • Thuốc Chống Dị Ứng
  • Thuốc Chống Nấm
  • Thuốc Chống Nôn
  • Thuốc Chống Say Tàu Xe
  • Thuốc Cơ - Xương Khớp
  • Thuốc Da Liễu
  • Thuốc Điều Trị Đau Nửa Đầu
  • Thuốc Điều Trị Gút
  • Thuốc Điều Trị Lao
  • Thuốc Điều Trị Viêm Loét Dạ Dày - Tá Tràng
  • Thuốc Gây Tê/Mê
  • Thuốc Giảm Cân
  • Thuốc Hạ Huyết Áp
  • Thuốc Hạ Mỡ Máu
  • Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau
  • Thuốc Hô Hấp
  • Thuốc Khác
  • Thuốc Kháng Sinh
  • Thuốc Kháng Viêm
  • Thuốc Kháng Virus
  • Thuốc Lợi Sữa
  • Thuốc Lợi Tiểu
  • Thuốc Mọc Tóc
  • Thuốc Nhỏ Mắt
  • Thuốc Nội Tiết - Chuyển Hóa
  • Thuốc Sản Khoa
  • Thuốc sát trùng
  • Thuốc Tác Dụng Lên Quá Trình Đông Máu
  • Thuốc Tăng Cân
  • Thuốc Tăng Cường Miễn Dịch
  • Thuốc Tăng Huyết Áp
  • Thuốc Thần Kinh
  • Thuốc Tiết Niệu Sinh Dục
  • Thuốc Tiểu Đường
  • Thuốc Tiêu Hóa
  • Thuốc Tim Mạch
  • Thuốc Tránh Thai Hàng Ngày
  • Thuốc Tránh Thai Khẩn Cấp
  • Thuốc Trị Hen
  • Thuốc Trị Ho
  • Thuốc Trị Ký Sinh Trùng
  • Thuốc Trị Mụn
  • Thuốc Trị Sẹo
  • Thuốc trị trĩ và suy giãn tĩnh mạch
  • Thuốc Trị Ung Thư
  • Thuốc ức chế miễn dịch
  • Trà
  • Trang Điểm Mặt
  • Vacxin
  • Vệ Sinh Mũi
  • Vitamin Và Khoáng Chất
  • Xịt khoáng và Toner
  • Xịt Lạnh Giảm Đau
Aphacool Hà Tây
Home / Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Aphacool Hà Tây

  • Paracetamol Imex 325mg
  • Antarene Codein 200mg/30mg

Category: Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau
  • Description
  • Reviews (0)

1 Thành phần

Paracetamol………….………….500mg 

Loratadine………………………..5mg

Dextromethorphan……………….15mg

Tá dược vừa đủ

Dạng bào chế: Viên nén

Aphacool Hà Tây

2 Chỉ định Thuốc Aphacool Hà Tây

Thuốc Aphacool Hà Tây được chỉ định điều trị triệu chứng cảm cúm như sốt, ho, sổ mũi, đau đầu,…

3 Liều dùng và cách sử dụng Thuốc Aphacool Hà Tây

3.1 Liều dùng

Người lớn và trẻ từ 12 tuổi: uống 1 viên Thuốc Aphacool Hà Tây mỗi lần, ngày 2 lần

Trẻ 6-12 tuổi: uống 1/2 viên Thuốc Aphacool Hà Tây mỗi lần, ngày 2 lần 

Người bị suy gan, suy thận: uống 1 viên Thuốc Aphacool Hà Tây mỗi ngày

3.2 Cách dùng

Uống Thuốc Aphacool Hà Tây các lần cách nhau ít nhất 8h

4 Chống chỉ định 

Không dùng Thuốc Aphacool Hà Tây cho người bệnh quá mẫn với paracetamol, loratadine hoặc tá dược có trong sản phẩm

Không chỉ định Thuốc Aphacool Hà Tây cho các đối tượng sau:

  • Người bị rối loạn chức năng gan, thận nặng
  • Người bị thiếu G6PD ( Glucose-6-phosphat-dehydrogenase)
  • Người đang điều trị bằng thuốc IMAO
  • Người mắc hen, suy hô hấp cấp
  • Người bị bệnh tim mạch nặng
  • Trẻ < 6 tuổi

5 Tác dụng phụ

Tác dụng do paracetamol:

  • Ít gặp: buồn nôn/nôn, ban da, bệnh thận, độc tính trên thận, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu
  • Hiếm gặp: sốc phản vệ, phản ứng quá mẫn: phát ban, phù mạch, hội chứng stevens johnson, hoại tử da nhiễm độc, ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp

Tác dụng phụ do Loratadin

  • Thường gặp: đau đầu, khô miệng, mệt mỏi
  • Ít gặp: chóng mặt, khô múi, hắt hơi, viêm kết mạc
  • Hiếm gặp: phản ứng phản vệ, phù mạch, choáng phản vệ, trầm cảm, tim đập nhanh, loạn nhịp, đánh trống ngực, buồn nôn, rối loạn chức năng gan, ngoại ban, nổi mề đay, rối loạn kinh nguyệt

Tác dụng phụ do dextromethorphan

  • Thường gặp: nhịp tim nhanh, buồn nôn, mệt mỏi, đỏ bừng, chóng mặt, đỏ bừng
  • Ít gặp: nổi mề đay
  • Hiếm gặp: suy hô hấp, dùng liều cao gây ức chế thần kinh trung ương, rối loạn tiêu hóa, ngoại ban

6 Tương tác thuốc

Paracetamol

  • Paracetamol + Phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng
  • Paracetamol + Phenytoin, barbiturat, carbamazepin gây cảm ứng enzym gan, gây tăng độc tính trên gan của Paracetamol 
  • Paracetamol + Isoniazid tăng độc tính trên gan
  • Paracetamol + Probenecid: giảm đào thải paracetamol, tăng t ½ 
  • Paracetamol + Metoclopramide: làm tăng hấp thu paracetamol, còn cholestyramin làm giảm hấp thu paracetamol

Loratadine

  • Loratadine + cimetidin, ketoconazol, Erythromycin làm tăng nồng độ Loratadine
  • Loratadine + thuốc ức chế CYP3A4 (azithromycin, Clarithromycin, clotrimazol, fluconazol,..) và thuốc ức chế CYP2D6 (fluoxetin, paroxetin, quinidin,…) làm tăng nồng độ Loratadine, nguy cơ tăng tác dụng phụ
  • Ngừng dùng Loratadine 48h trước khi làm xét nghiệm trên da

Dextromethorphan

  • Dextromethorphan + IMAO: tráng phối hợp này vì gây sốt cao, chóng mặt, tăng huyết áp, chảy máu não, tử vong.
  • Dextromethorphan + Thuốc ức chế TKTW: làm tăng tác dụng ức chế TKTW
  • Dextromethorphan + thuốc ức chế CYP2D6 làm tăng nồng độ Dextromethorphan trong múa làm tăng nguy cơ độc tính như kích động, lú lẫn, run, mất ngủ, tiêu chảy, suy hô hấp, phát triển của hội chứng serotonin

Uống rượu làm tăng độc tính trên gan của paracetamol và tăng tác dụng ức chế TKTW của loratadin, dextromethorphan.

7 Lưu ý khi dùng thuốc và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Không dùng Thuốc Aphacool Hà Tây quá 7 ngày

Không uống rượu bia trong thời gian dùng Thuốc Aphacool Hà Tây

Ngừng dùng Thuốc Aphacool Hà Tây nếu có biểu hiện mãn cảm với thuốc.

7.2 Lưu ý khi dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú

Thuốc Aphacool Hà Tây thận trọng khi dùng cho đối tượng này

7.3 Bảo quản 

Thuốc Aphacool Hà Tây nên được bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời, nhiệt độ < 30oC.

7.4 Xử trí khi quá liều

Paracetamol

  • Triệu chứng: Quá liều Thuốc Aphacool Hà Tây có thể do uống liều duy nhất hoặc nhiều liều lớn lặp lại nhiều lần hoặc do dùng dài ngày. Buồn nôn, nôn, đau bụng xảy ra sau 2-3h uống quá liều. Dấu hiệu đặc trưng của quá liều là hiện tượng methemoglobin – máu, triệu chứng xanh tím da, niêm mạch, móng tay chân. Dấu hiệu tổn thương gan rõ ràng hơn sau 2-4 ngày uống liều độc
  • Xử trí: biện pháp giải độc chung, cho bệnh nhân uống Acetylcystein hoặc methionin càng sớm càng tốt

Loratadine

  • Liều 160mg không gây tác dụng phụ, tuy nhiên khi dùng liều quá lớn có thể gây ngủ gà, tim đập nhanh, đau đầu. Cần điều trị triệu chứng và hỗ trợ, ngừng điều trị, rửa ruột hoặc gây nôn trừ khi bệnh nhân bất tỉnh, hỗ trợ chức năng sống

Dextromethorphan

  • Triệu chứng: buồn nôn, buồn ngủ, bí tiểu, ảo giác, mất điều hòa suy hô hấp, co giật,…
  • Xử trí: điều trị hỗ trợ, dùng Naloxon 2mg tiêm tĩnh mạch, dùng nhắc lại nếu cần tới tổng liều 10mg.

8 Sản phẩm thay thế

Cenflu có thành phần paracetamol, Dextromethorphan, Loratadine bào chế dạng Viên nang cứng, là sản phẩm của Công ty cổ phần dược Trung Ương 3, được chỉ định điều trị bệnh đau đầu, đau họng, sung huyết mũi, ho. Hiện tại, thuốc có giá 100.000/Hộp 10 vỉ x 10 viên

Biviflu (vỉ) có thành phần Dextromethorphan, Loratadine, Paracetamol được sản xuất bởi Công ty Cổ phần BV Pharma- Việt Nam, bào chế dạng Viên nén bao phim được chỉ định điều trị giảm đau và hạ sốt. Thuốc hiện có giá 100.000/Hộp 10 vỉ x 10 viên

9 Cơ chế tác dụng

9.1 Dược lực học

Paracetamol: thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt có thể thay thế aspirin, không có hiệu quả chống viêm, có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự Aspirin ở liều ngang nhau. Paracetamol chỉ có tác dụng hạ thân nhiệt ở người bị sốt, không có tác dụng đó ở người thường

Loratadin: là thuốc kháng histamin chọn lọc trên H1 ngoại biên, không có tác dụng làm dịu TKTW, làm nhẹ bớt triệu chứng viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc dị ứng, nổi mề đay liên quan đến histamin

Dextromethorphan: có tác dụng giảm ho tác dụng lên trung tâm ho ở hành não, dùng để giảm ho nhất thời do kích thích nhẹ phế quản, họng trong cảm lạnh hay hít phải chất kích thích, hiệu quả trong điều trị ho mạn tính không có đờm.

9.2 Dược động học

Paracetamol: hấp thu nhanh, hầu như hoàn toàn qua tiêu hóa, có thể giảm hấp thu do dùng cùng thức ăn, nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt sau 30-60 phút. Paracetamol phân bố nhanh, đồng đều vào các mô, tỷ lệ liên kết với protein huyết tương ~25%, t ½ ~ 1,25-3h, có thể kéo dài ở liều gây độc và người có tổn thương gan.

Loratadin: hấp thu nhanh ở Đường tiêu hóa, tác dụng xuất hiện sau 1-4h, tối đau sau 8-12h và kéo dài hơn 24h. Nồng độ đỉnh của Loratadin và descarboethoxyloratadin trong huyết tương lần lượt là 1.5 và 3.7h, tỷ lệ liên kết với protein huyết tương ~97%, Vd ~ 80-120l/kg, chuyển hóa nhiều qua gan, 80% liều bài tiết qua nước tiểu và phân.

Dextromethorphan: Hấp thu nhan qua tiêu hóa, có tác dụng sau 15-30 phút sau uống, kéo dài 6-12h, chuyển hóa qua gan, bài tiết qua nước tiểu dạng không đổi và chất chuyển hóa dimethyl.

10 Thuốc Aphacool Hà Tây giá bao nhiêu?

Thuốc Aphacool Hà Tây hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline để được tư vấn thêm. 

11 Thuốc Aphacool Hà Tây mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất?

Bạn có thể mua Aphacool Hà Tây trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

12 Ưu điểm

  • Thuốc Aphacool Hà Tây với thành phần Dextromethorphan, Loratadine, Paracetamol giúp hạ sốt, giảm đau, ho hiệu quả [1]
  • Liều dùng của Thuốc Aphacool Hà Tây đơn giản, dễ sử dụng và tuân thủ 

13 Nhược điểm

  • Thuốc Aphacool Hà Tây có thể gây tác dụng phụ như: buồn nôn, nôn, mề đay,…

Tổng 1 hình ảnh

Tài liệu tham khảo

  1. ^ Valerie Gerriets và cộng sự (Ngày đăng: Ngày 11 tháng 1 năm 2024), Acetaminophen, NIH. Truy cập ngày 23 tháng 7 năm 2024

Reviews

There are no reviews yet.

Be the first to review “Aphacool Hà Tây” Cancel reply

Related products

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Agimol 80

0 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Ibucapvic

0 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Befadol CF

0 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Dualcold Night time

45.000 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Ceteco Rhumedol Fort 650

0 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Bamyrol 150 Sol

0 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Defaran

125.000 ₫
Add to cart

Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Colocol suppo 150mg

0 ₫
Add to cart
Giới thiệu về Nhathuoc365.io.vn
Nhathuoc365.io.vn là nền tảng nhà thuốc trực tuyến đáng tin cậy, chuyên cung cấp đa dạng các sản phẩm chăm sóc sức khỏe, thực phẩm chức năng và thuốc chính hãng, với mục tiêu nâng cao chất lượng cuộc sống cho mọi gia đình Việt.
Trung tâm chính sách
  • Trang Chủ
  • Cửa hàng
  • Bonidiabet
  • Boni Smok
Kết nối mạng xã hội
Copyright 2025 © nhathuoc365.io.vn
  • Trang Chủ
  • Cửa hàng
  • Bonidiabet
  • Boni Smok
  • Login
  • Newsletter

Login

Lost your password?